Bututun ƙarfe yana ɗaya daga cikin mahimman sassan injin allurar lantarki.Yanayin aikinsa zai shafi aikin injin kai tsaye.Watau, toshe bututun ƙarfe na iya yin tasiri sosai ga aikin motar.Wannan labarin ya taƙaita dalilai da yawa na toshe bututun injector, kamar haka:
1. Mai allurar mai yana taka muhimmiyar rawa a cikin ikon kowane injin.Rashin ƙarancin man fetur zai sa bututun man ba ya aiki yadda ya kamata.Ko da, zai haifar da mummunar tarawar carbon a cikin silinda.Idan lamarin ya yi tsanani, zai iya toshe bututun ƙarfe gaba ɗaya kuma ya lalata injin ɗin.Saboda haka, ya kamata a tsaftace bututun ƙarfe akai-akai.Koyaya, rashin tsaftace bututun ƙarfe na dogon lokaci ko tsaftace bututun mai akai-akai zai haifar da mummunan sakamako.
2. Lokacin da bututun mai ya ɗan toshe, zai haifar da wani tasiri akan yanayin motar.Wani lokaci matsalolin kamar rataye kaya, farawa, ko girgiza zasu faru.Koyaya, lokacin da kayan aikin ke cikin babban kayan aiki, wannan sabon abu ya ɓace.Idan daban-daban na'urori masu auna firikwensin da ke kan motar suna aiki da kyau, an tsabtace jikin magudanar kuma na'urar kewayawa tana aiki da kyau.Wataƙila hakan shine ɗan toshewa a cikin bututun ƙarfe.Amma a lokacin babban haɓaka kayan aiki, yana yiwuwa cewa ɗan gelatin yana narkar da shi.Don haka aikin motar ya dawo.Irin wannan ɗan toshewar bututun ƙarfe gabaɗaya baya buƙatar tsaftacewa.
3. Lokacin da motar ke gudana tare da babban gudu saboda kadan gelatin, zai rage samuwar carbon hadaddun.Bugu da ƙari, ba ku tsaftace bututun ƙarfe na dogon lokaci, wannan toshewa zai ƙara zama mai tsanani.Wannan yana haifar da mummunan aiki na allurar man inji, wanda ke nufin kusurwar allurar da atomization ba su da kyau.Hakanan zai haifar da rashin ƙarancin injin injin, haɓakawa ko yanayin cikakken kaya, kuma waɗannan matsalolin zasu sa ƙarfin injin ya ragu, yawan amfani da mai, ko haɓaka gurɓataccen iska.Har ma yana iya kashe injin.Don haka, yakamata a tsaftace bututun ƙarfe a hankali kuma a gwada shi akai-akai don tabbatar da yana aiki da kyau.
Lokacin aikawa: Satumba-04-2022